Waziri wa Afya Aden Duale ameonya kuhusu msako unaokuja dhidi ya vitendo haramu na visivyo vya maadili katika sekta ya dawa, ikiwa ni pamoja na “kukodisha” na “kukodisha” leseni za kitaaluma kwa watu wasio na vyeti.
Taarifa hiyo, iliyotolewa Alhamisi, Septemba 4, 2026, inakuja huku kukiwa na maandamano ya wenye diploma katika Famasia kuhusu Viwango Vipya vya Utendaji Bora wa Famasia vya 2026. Wizara ya Afya ilisema miongozo hiyo inalenga hasa kuwalinda wagonjwa na kupunguza vitendo vinavyohatarisha afya ya umma.
“Viwango hivyo vitaimarisha uwezo wa sekta hiyo kushughulikia vitendo haramu na visivyo vya maadili vinavyoendelea kuhatarisha wagonjwa. Hizi ni pamoja na ‘kukodisha’ au ‘kukodisha’ leseni za kitaaluma, uendeshaji wa majengo bila uangalizi sahihi wa kitaalamu, utoaji usiofaa, matumizi mabaya ya dawa za kuua vijidudu na upotoshaji au matumizi mabaya ya dawa za kulevya na dawa za kulevya,” Duale alifafanua.
Wizara ilijaribu kuondoa hofu kwamba viwango vipya vingewazuia wenye stashahada au shahada kufanya kazi katika sekta ya dawa.

