You are currently viewing RAIS RUTO ASISITIZA MAGEUZI KATIKA MFUMO WA KIFEDHA KIMATAIFA

RAIS RUTO ASISITIZA MAGEUZI KATIKA MFUMO WA KIFEDHA KIMATAIFA

Rais William Ruto ametoa wito wa mageuzi  ya mara kwa mara kwenye  mfumo wa fedha   na utawala wa Kimataifa, akiweka bayana kwamba  akiba ya fedha za ndani barani afrika haitumiki ipasavyo kustawisha maendeleo ya bara hilo.


‎Akizungumza katika mkutano   kati ya Kenya na umoja wa ulaya kuhusu mfumo wa kimataifa wa utawala nchini  Marekani, rais Ruto amesisitiza umuhimu wa kubadilisha mifumo iliyopo ili kuhakikisha kuwa fedha zinazopatikana ndani ya bara la Afrika zinatumika kwa ufanisi zaidi katika kukuza uchumi na kuimarisha maendeleo ya mataifa ya Afrika.

Amehimiza haja ya kuwapo na mfumo wa   kutatua migogoro inayochipuka baina ya   nchi za Afrika  katika ngazi ya kimataifa  akisema hali hiyo huenda ikazinyima fursa za kimaendeleo na kiuchumi

APERIT FM,HII NI YETU